ผลการแข่งขัน Kawasaki Road Racing Championship 2018 สนามที่ 1

0

การแข่งขัน Kawasaki Road Racing Championship 2018 สนามที่ 1 ได้จบลงไปแล้ว ณ สนามไทยแลนด์เซอร์กิต นครชัยศรี เมื่อวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 12-13 พฤษภาคมที่ผ่านมา ซึ่งในวันนี้เราก็จะนำผลการแข่งขันในแต่ละรุ่นมาให้เพื่อนๆได้ทราบกันครับ

สำหรับผลการแข่งขัน Kawasaki Road Racing Championship 2018 สนามที่ 1

รุ่นการแข่งขัน Mini Bike – B
1.จีรศักดิ์ ศรีเกษม – MN8 ชานนท์ โชคชัย 4 สองพี่น้องอะไหล่แต่ง มานพ แปดริ้ว เซอร์วิส
2.ธนาวุฒิ ดำเกลี้ยง – เดิมเติมน้ำมันเอง
3.จิตรภณ อำนาจ – Smart Sport IRC D.I.D. Susco Liqui moly M พิดโลก
4.ธีรพัฒน์ แสงหิรัญ – Infinity Racing
5.นส.ธัญยธรณ์ สุปินะ – MN8 ชานนท์ โชคชัย 4 สองพี่น้องอะไหล่แต่ง มานพ แปดริ้ว เซอร์วิส

รุ่นการแข่งขัน Mini Bike – A
1.อรรถพล เส็งเจริญ – MN8 ชานนท์ โชคชัย 4 สองพี่น้องอะไหล่แต่ง มานพ แปดริ้ว เซอร์วิส
2.นพพล จรัณยานนท์ – ช่างอ๊อฟ สะพานใหม่ Hydrosyn
3.เจษฎาพงศ์ ดวงอินทร์ – JSSP GAZI D.I.D. LUBE 71 320 SP
4.มังกรทอง แก้วกล้า – MN8 ชานนท์ โชคชัย 4 สองพี่น้องอะไหล่แต่ง มานพ แปดริ้ว เซอร์วิส
5.เสฎฐวุฒิ โสภณคณาสาร – ช่างอ๊อฟ สะพานใหม่ Hydrosyn

รุ่นการแข่งขัน Ninja 250/300 – B
1.ยุธาชิต สมานพันธ์สกุล – BKT Racing Team
2.คฑาวุธ ลุเอี่ยม – SPW Performance Racing Team
3.ปิยทัศน์ ดิษโยธิน – (ไม่มีชื่อทีม)
4.จิตรภณ อำนาจ – Smart Sport IRC D.I.D. Susco Liqui moly M พิดโลก
5.ธันวา รัตนโภคา – Motoaholic Pach Racing

รุ่นการแข่งขัน Ninja 250/300 – A
1.อำนวยชัย นันทนา – Leo keng 2 – NJT Racing สอาด ลำปาง
2.ธีร์ธวัช คุณภู่ – W.Mechanic Racing Team
3.ธเนศ สุขเจริญ – PTT Kawasaki IRC YSS HJC Nok Tuner TingNote Racing Team
4.หิรัญ วิริยะกุล – UPGRADE BIKE
5.คฑาวุธ ลุเอี่ยม – SPW Performance Racing Team

รุ่นการแข่งขัน Ninja 400 – A

1.ธีร์ธวัช คุณภู่ – W.Mechanic Racing Team
2.เชิดชู สงวนกิตติพันธุ์ – PTT Kawasaki IRC YSS HJC Nok Tuner TingNote Racing Team
3.ธเนศ สุขเจริญ – PTT Kawasaki IRC YSS HJC Nok Tuner TingNote Racing Team
4. Gaven Purisima – One Ball Racing Team
5. Ben Reid – BRP Racing / AMSOIL

รุ่นการแข่งขัน Ninja 400-B
1.Kevin Johnson – BRP Racing Team
2.รงรองนันท์ จรัสศิลปชีพ – PEERA MOTOSPORT SPF RACING TEAM
3.พัชรวัฒน์ ธนทรัพย์วรากร – Motoaholic Pach Racing
4.อุทัย พงษ์คำ – TO & MDR Racing Team
5.อภิสิทธิ์ เนียมเตียง – PEERA MOTOSPORT SPF RACING TEAM

รุ่นการแข่งขัน Ninja ZX-10R ST2
1. Khomson Udomteekasiri – CORE Motorsport Thailand
2.ณัฐพล ทองดวง – Yong Yontrakarn Kawasaki Racing Team
3.เขมชาติ สุกสี – Mart 48 Service & Modify
4.พิสิษฐ์ ถาวรพันธุ์ – TUM RIDING SCHOOL

รุ่นการแข่งขัน Ninja ZX-10R ST1
1.เบญจมิน ฟอรตต์ – NU Rangsit Top1
2.อภิเดช บุญศรี – Kawasaki PTT NUDA 80 Racing Team
3.บดีภัค วัชรขจรวงศ์ – Whiz Racing Project Kawasaki Chailai
4.ออ ปิตะบุตร – CORE Motorsport Thailand
5.อัศวิน คงทนไพศาล – UTR Dr.Bike Racing Team

รุ่นการแข่งขัน Ninja ZX-10R ST3
1.พัชรวัฒน์ ธนทรัพย์วรากร – Motoaholic Pach Racing
2.ธนา วงศ์คุณาศานติ – BAGA RACING TEAM
3.พิสิษฐ์ ประเสริฐสังข์ – elf_Paisanyon_Project
4.รัฐธีย์ สุดสงวน – Mart 48 Service & Modify
5. Haemarn Pimvijit – My Bike Shop Racing Team

รุ่นการแข่งขัน Ninja ZX-10R SB1
1.เบญจมิน ฟอรตต์ – NU Rangsit Top1
2.ออ ปิตะบุตร – CORE Motorsport Thailand
3.ชิตพงษ์ เรือนแก้ว – UTR Dr.Bike Racing Team
4. Jonathan Valero Rubio – PTT Kawasaki IRC YSS HJC Nok Tuner TingNote Racing Team
5.บดีภัค วัชรขจรวงศ์ – Whiz Racing Project Kawasaki ไฉไล

อ่านข่าว Kawasaki เพิ่มเติมได้ที่นี่

เพื่อนๆ Bikers สามารถติดตามข่าวสารวงการล้อ ได้ทางแฟนเพจ MotoRival ของเราครับ

Share.

About Author